วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 เวลา 14.30 น. นายวิระชาติ จิตรพิทักษ์เลิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งอรุณ พร้อมคณะผู้บริหาร และสมาชิกสภา หมู่ที่ 7
ลงพื้นที่บ้านดะแลง หมู่ที่ 11 สำรวจถนน ซึ่งถนนคับแคบชาวบ้านมีต้องการขยายถนนให้กว้างขึ้น เนื่องจากชาวบ้านได้รับความเดือดร้อนในการสัญจร และบรรทุกผลิตผลทางการเกษตร
โดยมี ท่าน สจ.ซ้าย ผลกระโทก สมาชิกสภา อบจ.นครราชสีมา และกองช่าง อบจ. ร่วมลงพื้นที่สำรวจถนนเส้นจากสวนลุงสมัยเชื่อมต่อตำบลหนองไม่ไผ่ ระยะทาง 3,000 เมตร ใช้งบประมาณ 1,000,000 บาท