วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายวิระชาติ จิตรพิทักษ์เลิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งอรุณ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา หมู่ที่ 15 และหมู่ที่ 7
ลงพื้นที่บ้านใหม่หนองปรึก หมู่ที่ 15 สำรวจถนนที่ชำรุด เสียหาย ซึ่งประชาชนได้รับความเดือดร้อนในการสัญจร
โดยมี ท่าน สจ.ซ้าย ผลกระโทก สมาชิกสภา อบจ.นครราชสีมา และกองช่าง อบจ. ร่วมลงพื้นที่สำรวจถนนเส้นจากศาลตาปู่ - สะพานข้ามเหมืองชลประทาน
ระยะทาง 1,300 เมตร ใช้งบประมาณ 2,000,000 บาท