วันพฤหัสบดี ที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. นายวิระชาติ จิตรพิทักษ์เลิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งอรุณ พร้อมคณะผู้บริหาร/สมาชิกสภา/พนักงานส่วนตำบล/กำนัน ผู้ใหญ่/ประธาน อสม. เข้าร่วมการประชุมประชาคมระดับตำบล เพื่อพิจารณาร่างแผนพัฒนาถิ่น(พ.ศ 2566 - 2570) เพิ่มเติม ครั้งที่1/2567 ณ หอประชุมอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งอรุณ
โดยมีนายอภิชา เลิศพชรกมล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เขต 10 จังหวัดนครราชสีมา และนายซ้าย ผลกระโทก สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมาให้เกียรติมาร่วมประชุมประชาคมฯ และแจ้งข่าวดี อบต.ทุ่งอรุณได้รับงบประมาณในการพัฒนา ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 รวมจำนวนทั้งสิ้น 44,000,000 บาท (สี่สิบล้านบาทถ้วน) (งบอุดหนุนเฉพาะกิจ และงบ อบจ.) ขอขอบพระคุณทั้งสองท่านเป็นอย่างสูงที่ช่วยประสานเรื่องงบประมาณมาพัฒนาตำบลทุ่งอรุณ ค่ะ